Sáng 11/02 (Mồng 7 Tết), tại Cơ sở 2 Trường Cao đẳng Du lịch – Thương mại Nghệ An. Lãnh đạo và cán bộ giáo viên trường đã trồng 14 cây xanh tại khuôn viên Cơ sở 2 (Số 117, Đường Sào Nam, TX Cửa Lò, Nghệ An) hưởng ứng Tết trồng cây “Đời đời nhớ ơn Bác Hồ”.
![](/wp-content/uploads/2019/02/51599049_2315006111844200_79114839485579264_n.jpg)
Theo kế hoạch 14 cây xanh được trồng bổ sung vào các vị trí phù hợp tại khuôn viên tại Cơ sở 2 của trường. Mỗi cây xanh được phân công trồng và chăm sóc bởi các phòng, khoa, trung tâm để cây đảm bảo phát triển tốt.
![](/wp-content/uploads/2019/02/51608153_2315006191844192_3482581095319339008_n.jpg)
Tham gia buổi trồng cây có TS. Nguyễn Trường Giang – Hiệu trưởng, ThS. Trần Thị Thu Anh – P. Hiệu trưởng cùng toàn thể Cán bộ – Giáo viên toàn trường.
![](/wp-content/uploads/2019/02/51851969_2315006248510853_7603122824466661376_n.jpg)
Cũng trong buổi sáng Mồng 7 Tết Kỷ Hợi, thực hiện kế hoạch số 10/KH-UBND ngày 24/01/2019 và Công văn số 107/UBND-KT của UBND Thị xã Cửa Lò về tổ chức Lễ phát động Tết trồng cây xuân Kỷ Hợi năm 2019. ThS. Chế Hồng Dương – Bí thư đảng ủy, P. Hiệu trưởng đã đại diện BGH trường tham gia trồng cây cùng Lãnh đạo Thị xã Cửa Lò.
![](/wp-content/uploads/2019/02/51919738_2315006438510834_4672029681870962688_n.jpg)
Bài và Ảnh: Phan Đăng Trường